KUMBUKIZI YA MIAKA 121 YA VITA VYA MAJIMAJI YATOA MSUKUMO MPYA KWA URITHI NA UTALII WA KILWA
KILWA MASOKO, LINDI: Kumbukizi ya Miaka 121 ya Vita vya MajiMaji imefungua fursa na kutoa msukumo mpya katika juhudi za kuhifadhi, kutangaza na kuendeleza urithi wa kihistoria na kiutamaduni wa Kilwa, huku wananchi wakijitokeza kwa wingi kuenzi historia ya mashujaa wa Vita vya MajiMaji.
Sherehe za kumbukizi hiyo zimezinduliwa tarehe 30 Septemba 2026 katika Chuo cha Maendeleo ya Wananchi Kilwa Masoko, ambapo Mkuu wa Mkoa wa Lindi, Mhe. Adam Malima, aliongozana na Mkuu wa Wilaya ya Kilwa, Mhe. Mohamed Nyundo, pamoja na wazee wa mila na viongozi mbalimbali.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Mhe. Malima amesema kumbukizi ya miaka 121 ya Vita vya MajiMaji siyo tu fursa ya kukumbuka historia ya mashujaa wa Taifa, bali pia ni nafasi ya kutumia historia na urithi huo katika kujenga kizazi kinachothamini historia yake na kuchochea maendeleo kupitia utalii wa kihistoria na kiutamaduni.
Mhe. Malima amesisitiza umuhimu wa kuandikwa kwa kitabu kinachohifadhi historia ya Vita vya MajiMaji kwa kuzingatia vyanzo vya wenyeji, simulizi za wazee na maarifa yaliyorithishwa kutoka kizazi hadi kizazi.
Amesema historia hiyo inapaswa kuhifadhiwa kwa kuzingatia pia mitazamo na ushuhuda wa jamii zilizohusika moja kwa moja katika matukio hayo, ili kuhakikisha urithi wa kizazi cha sasa na kijacho unahifadhiwa kwa uhalisia na kwa upana zaidi.
Aidha, Mhe. Malima amesema Serikali itaendelea kushirikiana na wadau mbalimbali katika kutambua, kuhifadhi na kutangaza maeneo yenye historia ya Vita vya MajiMaji, ili yaweze kuwa sehemu ya rasilimali za elimu, utamaduni na utalii zitakazonufaisha jamii na Taifa kwa ujumla.
Amewataka wananchi, hususan vijana, kushiriki kikamilifu katika kulinda na kutangaza urithi wa Kilwa kwa kujifunza historia ya mashujaa wa MajiMaji, kuhifadhi simulizi za wazee na kuhakikisha maeneo ya kihistoria yanatunzwa kwa ajili ya vizazi vijavyo.
Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Kilwa, Mhe. Mohamed Nyundo, amesema kumbukizi hiyo ni fursa muhimu ya kuendelea kuitangaza Kilwa kama eneo lenye utajiri mkubwa wa historia, utamaduni na urithi. Amewataka wananchi kushiriki katika kulinda na kuendeleza rasilimali hizo kwa manufaa ya kizazi cha sasa na kijacho.
Ushiriki wa wazee wa mila katika uzinduzi huo umeongeza umuhimu wa kumbukizi hiyo, hususan katika kuhifadhi maarifa, simulizi na historia zinazorithishwa kutoka kizazi kimoja hadi kingine. Ushiriki mkubwa wa wananchi nao umeonesha kuongezeka kwa uelewa na hamasa ya jamii katika kuenzi historia ya mashujaa wa Vita vya MajiMaji na kutambua thamani ya urithi wa Kilwa.
Sherehe hizo zinafanyika chini ya kaulimbiu “MAJIMAJI NA URITHI WA KILWA”, inayolenga kuunganisha historia ya mapambano ya MajiMaji na urithi mpana wa Kilwa katika kuibua fursa za elimu, utamaduni na utalii.
Kupitia kumbukizi hiyo, Kilwa inaendelea kupata fursa ya kuangazia maeneo yake ya kihistoria, simulizi za mashujaa wa MajiMaji na urithi wa jamii, huku wadau mbalimbali wakihamasishwa kushiriki katika uhifadhi, uendelezaji na utangazaji wa rasilimali hizo.
Sherehe za Kumbukizi ya Miaka 121 ya Vita vya MajiMaji zitaendelea na shughuli mbalimbali za kihistoria, kielimu na kiutamaduni, kwa lengo la kuwakutanisha wananchi na wadau katika kuenzi mashujaa wa MajiMaji na kuimarisha uhifadhi wa urithi wa Taifa.
Kumbukizi hiyo inaendelea kutoa msukumo wa kuhakikisha historia ya Vita vya MajiMaji inabaki kuwa hai, inatumika kufundisha kizazi cha sasa na kijacho, na wakati huo huo kuwa nyenzo muhimu katika kukuza utalii wa kihistoria na kiutamaduni wa Kilwa.

